Lớp 9B Trần Hưng Đạo 2008 - 2009
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Làm cách nào để chiến thắng....

2 posters

Go down

Làm cách nào để chiến thắng.... Empty Làm cách nào để chiến thắng....

Bài gửi  minhhang minhhang Sun Feb 15, 2009 12:05 pm

.... trong mọi cuộc chiến/cuộc đấu khẩu? (How to win in every fight?)

Cái này là nói nhỏ với chị em ta thui nghen, đừng cho mí ông biết há .

Weekend vừa rồi Tỵ đi clean răng, trong khi chờ đợi thì có đọc được vài bí quyết này, hôm nay đem ra chia sẻ với mí Gà mái nghen ;):

1. Never raise your voice: Đừng bao giờ to tiếng, vì trong khi "gân cổ" để cãi cho ra trò thì coi như bạn đã thua rồi. Cứ từ từ nhỏ nhẹ mà nói, nói cho đến khi nào đối phương chịu không nổi và... bể não thì mới thôi

2. Try to win the war, not the battle: mình phải biết mình muốn điều gì sau khi "đàm phán" chớ không phải là mình cần chiến thắng lúc đó. Nếu bạn biết nắm lấy lý do và khai thác từ nguyên nhân tại sao bạn phải "chiến đấu" hoặc đấu khẩu thì bạn sẽ là người thắng cuộc ;)

3. Do not always use your gun: Mặc dù nước mắt là vũ khí lợi hại của bạn, nhưng đừng có lạm dụng nó. Đừng có hở chút là chảy nước mắt, hở chút là khóc thì bạn sẽ làm đối phương "lờn". Tức là anh ta luôn biết lúc nào bạn cũng có thể.... rơi lệ và từ đó đã chuẩn bị tinh thần để đối phó .

Cho nên chị em ta phải nhớ mấy điều trên thì khi ra trận sẽ trăm trận trăm tháng nghen

Smile

minhhang minhhang

Bạn đến từ : Buôn Ma Thuột

Làm cách nào để chiến thắng.... Empty nana la` tui le`

Bài gửi  nana Tue Feb 17, 2009 5:15 pm

hay a` nha po` cua? tui Arrow pirat monkey
nana
nana

Bạn đến từ : sambram

- Similar topics