Lớp 9B Trần Hưng Đạo 2008 - 2009
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

1000 ngôi sao

3 posters

Go down

1000 ngôi sao Empty 1000 ngôi sao

Bài gửi  minhhang minhhang Sat Feb 28, 2009 12:34 pm

Gấp và ước
Người ta bảo nếu gấp được 1000 ngôi sao thì điều ước sẽ thành hiện thực. Mình đã gấp đủ 1000 sao, thậm chí hơn. Nhưng lại có quá nhiều điều để ước. Liệu 1000 ngôi sao có giúp ước mơ của mình thành hiện thực ko nhỉ?

Ước cho quá khứ

Ngày bé, mỗi khi thấy mẹ đi đám tang đều nằng nặc đòi đi theo, thấy trong đám tang người ta khóc sướt mướt mà ko hiểu vì sao. Phải lớn lên rồi mới hiểu .Lần đầu tiên biết đến cảm giác mất người thân là hè năm ngoái. Mình còn nhớ như in cái buổi trưa mùa hè tháng 7 oi bức đó mình nhận được một cuộc điện thoại từ dưới quê lên báo rằng ông ngoại đã mất. Nhớ rằng khi vừa đặt ống nghe xuống mình đã oà khóc như một đứa trẻ...

Thời gian đó, ông ngoại bị bệnh nặng, bệnh ung thư. Mình ko thể thường xuyên về thăm ông vì đó là thời điểm mình thi cử dồn dập, có kết quả thi chuyển cấp xong là lo ôn thi vào Phan.Nhớ cái buổi sáng ông mất ba đã hỏi mình có về quê thăm ông ko.Hình như ba có linh cảm chuyện ko hay đến với ông trong ngày hôm đó. Mình vì tiếc buổi học chiều nên đã ko đi về quê theo ba

Nhớ cái 30 Tết năm ngoái còn ở trên quê lo dọn dẹp, lau chùi bàn thờ với ông mà chẳng bao giờ nghĩ rằng đó là lần cuối cùng được nhìn thấy ông. Nỗi nhớ ông vẫn giống như là một vết thương chưa lành hẳn trong lòng mình. Ngay cả lúc này đây,đang type blog tự dưng thấy má ươn ướt. Chẳng biết là đã khóc từ lúc nào.

Nếu 1000 ngôi sao có thể giúp ước mơ thành hiện thực mình sẽ ước thời gian có thể quay trở lại. Để cái ngày hôm đó mình có thể theo ba về quê. Để hôm đó mình có thể nhìn thấy ông lần cuối.

Nhưng có những giấc mơ mãi chỉ là giấc mơ. Mình biết điều ước này mãi ko thẻ trở thành sự thật nhưng mình vẫn ước và vẫn mong...

Sẽ ko bao giờ được ông chở đi quanh cánh đồng làng nữa. Sẽ ko bao giờ được ông bồng bế vỗ về như ngày còn bé nữa. Sẽ ko bao giờ được cùng ông ngồi hóng mát ngoài bơ đê nữa. ....

Kỉ niệm mãi chỉ là kỉ niệm. Có những thứ một khi đã mất đi thì sẽ ko bao giờ lấy lại được nữa.

Ước cho hiện tại

Đôi lúc cảm thấy rất mệt mỏi.

Đôi lúc cảm thấy bế tắc.

Đôi lúc muốn khóc.

Đôi lúc cảm thấy ko thể đứng vững trên đôi chân mình.

Đôi lúc...

- Nhưng hình như mình ko giờ bộc lộ điều đó ra ngoài. Giờ mới thấy cố tỏ ra mạnh mẽ như vậy chưa hẳn là điều hay. bản thân mình luôn cố tỏ ra ôn hoà với mọi người. Nhiều lúc thấy họ thật quá đáng, nhưng mình lại nhẫn nhịn. Vì ko muốn gây xích mích với ai. Nhiều lúc tức chỉ biết khóc. Nếu 1000 ngôi sao có thể giúp ước mơ thành hiện thực mình sẽ ước mình mạnh mẽ hơn bây giờ. Đơn giản thế thôi !!

- Mình chưa bao giờ cảm thấy thật sự thik một ai đó. Mà trong suy nghĩ của mình chưa bao giờ nghĩ mình lại có thể thik một người như hắn. Vì hắn quá khác, quá khác với một hoàng tử mà mình luôn nghĩ về. Ấy vậy mà sao mình lại thik hắn,lại còn thik rất nhiều. Nhiều khi thấy bản thân mình rất mâu thuẫn .Nếu 1000 ngôi sao có thể giúp ước mơ thành hiện thực mình sẽ ước mình có thể nói cho người ta biết mình thik người ta thế nào. Nhưng mà hình như quá khó khăn thì phải !?

Ước cho tương lai

Trong suy nghĩ của mình chưa bao giờ mình nghĩ sau này mình sẽ làm nghề gì. Mình chưa thật sự thik một nghề nghiệp gì cả. Chỉ ghét làm mấy cái nghề kiểu như mẹ mình: kế toán hay đại loại gì đó. Mình thik được bay nhảy nên nếu bắt mình phải làm một nghề mà suốt ngày phải ngồi ì một chỗ sẽ ko bào giờ mình chấp nhận. Bây giờ là thế nhưng sau này mình nghĩ khác đi thì bik ai bít được Like a Star @ heaven

Nếu 1000 ngôi sao có thể giúp ước mơ thành hiện thực mình sẽ ước sau này có nghề nghiệp kiểu như được đi nhiều nơi, được bay nhảy thoải mái. Thế là ổn

Và...ước mơ lớn nhất của mình sẽ vẫn và mãi là ước mơ được sang Đài Loan , gặp S.H.E . cho dù sau này S.H.E ko hoạt động trong làng giải trí nữa mình sẽ vẫn tìm đến tình yêu lớn nhất của mình

minhhang minhhang

Bạn đến từ : Buôn Ma Thuột

1000 ngôi sao Empty nh0xc0nonline

Bài gửi  Nh0xc0nonline Sat Feb 28, 2009 12:38 pm

Hay Lam
Nh0xc0nonline
Nh0xc0nonline

Bạn đến từ : the gioi ao

http://360.yahoo.com/traitimanh_segattenem_1994

1000 ngôi sao Empty Re: 1000 ngôi sao

Bài gửi  bOO_nO1 Sat Feb 28, 2009 1:46 pm

hAY