Lớp 9B Trần Hưng Đạo 2008 - 2009
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tạm biệt

Go down

tạm biệt Empty tạm biệt

Bài gửi  minhhang minhhang Sat Feb 28, 2009 1:03 pm

Tạm biệt
Thứ ba , 24 / 2 / 2009, 10: 55 (GMT+7)

Chuyện tình của chúng ta cũng đã kéo dài tới gần ba năm rồi. Chắc chắn em viết những dòng trên đây anh sẽ chẳng bao giờ đọc được vì anh bảo đây là toàn nhãm nhỉ và không thật. Nhưng cũng chính anh đã dạy cho em đọc những tâm tình này đấy chứ nhỉ. Em đã không gặp anh gần hai tuần rồi, thời gian nó dài khôn xiết. Đối với anh, tình yêu của em bây giờ không còn là nghĩa lý gì nhưng đối với em nó là cả báu vật. Em không hiểu tại sao em lại yêu anh một con người như anh, anh đâu phải mẫu người em yêu nhưng có lẽ ông tơ bà nguyệt đã xe duyên lộn đem chúng ta lại gần nhau, và sau đó là họ bỏ quên chúng ta và không cầu phúc cho chúng ta rồi. Nói một cách khác chúng ta có duyên nhưng không đủ nợ để đến được bên nhau. Anh cứ trách em, nhưng sao anh không chịu hiểu cho cho người con gái nhỏ yếu này. Em không đủ ác mà em cũng không thể làm chuyện đó được bởi người quyết định là anh chứ không phải em. Em không hơn không trách anh vì em đã nói em sẽ tha thứ hết tất cả mọi lỗi cho anh, em chỉ muốn hỏi anh một câu thôi, sao lại dối em, nếu em có cơ hội gặp anh thì em cũng hỏi anh một câu hỏi đó thôi. Đối với anh, em không là gì mặc dù anh luôn nói với em rằng em là người chi phối cả trái tim anh nếu điều đó là thật thì giờ em không ngồi đây một mình và chắc chắn anh không hiểu lầm em như bây giờ đâu. Anh trong em lớn lắm, cha mẹ em còn thốt lên rằng sao con bất hiếu vậy, thì anh cũng có thể hiểu vì anh em đã làm gì. Ngày anh gặp nàng, anh còn nhớ anh nói em câu gì không? " em ơi, khi gặp em anh biết chắc em là bạn gái anh nhưng khi cô bé anh có linh cảm mạnh rất mạnh, linh cảm Like a Star @ heaven gái, em đã trao cho anh hết rồi. Chuuyện chúng ta cũng chưa kết thức tại đó, rồi chúng ta cũng đã nối lại với nhau, thế nhưng không còn nguyên vẹn như thuở đầu nữa, ly bể rồi sao ghép lại như cũ được, nước đỗ rồi sao hốt lại được. Bao nhiêu rạn nứt, nói đúng hơn, anh có cái ích kỷ của anh và chính cái ích kỷ đó đã giết đi tình cảm của anh em. Em biết rồi vết thương này, anh sẽ lành nhanh thôi, nhanh hơn em gấp ngàn lần vì lòng anh luôn hướng về người ấy nhiều hơn em. Thôi em xin chúc cho anh người anh chọn nên vợ nên chồng như lời anh đã nói. Còn về phần em, vết thương này chắc chắn sẽ bưng mũ và khó lành lắm nhưng em hy vọng rồi một ngày nó sẽ lành nó sẽ kéo da non. Em là người theo chũ nghĩa cực đoan nên chắc chắn, chuyện tình yêu trai gái, em sẽ khép tại đây. Em chỉ mong anh sẽ đạt được hạnh phúc trong chính quyết định của mình. anh, người đã từng gọi em là bà xã yêu của anh và hứa mãi không rời xa em.2N

minhhang minhhang

Bạn đến từ : Buôn Ma Thuột

- Similar topics