Lớp 9B Trần Hưng Đạo 2008 - 2009
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tạm biệt bạn mến thân

Go down

Tạm biệt bạn mến thân Empty Tạm biệt bạn mến thân

Bài gửi  minhhang minhhang Sun Mar 01, 2009 4:40 pm

"... Vậy là mình sắp phải xa nhau. “Chân ngắn” cũng không hiểu tình cảm giữa chúng ta là gì nữa, nó chung chiêng giữa tình bạn và ....trên tình bạn, khiến hơn một lần cả hai cùng bối rối"...

From: Chân Ngắn

To: Mắt kém

“Mắt kém” à,

Trước hết “Chân ngắn” chân thành chúc “Mắt kém” một sức khoẻ dồi dào, tràn đầy niềm vui, luôn luôn lạc quan, hạnh phúc. Chúc công việc của đằng ấy thuận buồm xuôi gió nhé!

Vậy là mình sắp phải xa nhau. “Chân ngắn” cũng không hiểu tình cảm giữa chúng ta là gì nữa, nó chung chiêng giữa tình bạn và ....trên tình bạn, khiến hơn một lần cả hai cùng bối rối.

Nhớ ngày đầu cậu ngạo nghễ tuyên bố: Những đứa con gái cao dưới 1.60m không bao giờ cậu thèm để ý. Đầu mình lúc đó bốc hỏa, có kẻ dám “sỉ nhục” ta, đứa có chiều cao có phần khiêm tốn. Mình trả đũa: Còn hơn đứa con trai mắt cận, đã thế còn “Tay chiêu, đập niêu không vỡ, đánh vợ không đau…”. Thế là hai đứa có biệt danh “Chân ngắn”, “Mắt kém” và tự dưng trở thành bạn thân từ đó.

Ba năm học cao đẳng trôi qua nhanh tựa cái chớp mắt. “Mắt kém” biết không, “Chân ngắn” đã có quyết định đi học, mình muốn hoàn thiện để hồ sơ và kiến thức của mình sâu hơn nên sẽ học tiếp. Tháng tới bắt đầu. “Chân ngắn” muốn gửi đến “Mắt kém” tâm sự này thay lời tri ân cho suốt bao năm chúng ta biết nhau, thiết lập một tình bạn đẹp đồng thời muốn cảm ơn “Mắt kém” trong ba năm đã qua luôn ở bên “Chân ngắn” quan tâm, hỏi thăm mỗi ngày khiến “Chân ngắn” luôn cảm nhận được tình người ấm áp.

“Chân ngắn” vẫn nhớ đợt hai đứa len lỏi lên thư viện những ngày ôn thi, “Mắt kém” chậm chân hơn thì đã có mình giữ chỗ dùm. Nhớ những buổi chiều ngoại ô hai đứa đạp xe kẽo kẹt từ Gia Lâm qua cầu Long Biên để sang Thủ đô chơi với những chân trời mới lạ, từng con đường đi dường như mỗi ngày đều tươi mới, sáng sủa hơn dưới bước chân của chúng mình.

Nước sông Hồng đỏ quạch phù sa, những bãi bồi, những ruộng ngô đến mùa cho bắp, những cây kem mua vội bên hồ cũng trở thành những dấu ấn đẹp trong tim “Chân ngắn”. Cũng vì những ký ức đẹp vậy mà chưa một lần “Chân ngắn” ước ao mình là một cô gái chân dài, bởi nếu là cô gái chân dài thẳng tưng, với nhan sắc chim sa cá lặn, chắc gì “Chân ngắn” đã gặp được “Mắt kém”, chắc gì đã hạnh phúc như những phút giây ở bên cậu nhỉ?

Mình đã suy nghĩ nhiều, trăn trở không ít cho quyết định đi học lên Đại học này. “Mắt kém” đã đi làm, sẽ có nhiều điều đáng lưu tâm hơn, sẽ dễ dàng hoà nhập với mọi thứ mới, kỉ niệm sẽ mãi chỉ để mà hoài niệm...

“Chân ngắn” có cảm giác, may có bố mẹ mình “Tu nhân tích đức”, nhờ mình ăn ở hiền lành nên ông Trời đã thương tình cử một thiên thần thân ái cỡ “Mắt kém” đến trợ giúp và khéo léo đưa “Chân ngắn” chan hoà cùng các bạn. “Chân ngắn” cảm kích vô cùng vì đã luôn có “Mắt kém” là bạn tri kỉ ở bên suốt quãng thời gian học tập xa nhà.

“Chân ngắn” cũng không thể phủ nhận những tình cảm chân thành “Mắt kém” dành cho, giờ đây không hẳn là “Chân ngắn” muốn từ chối nó mà chỉ mong rằng chúng ta có thời gian để tìm thêm cho mình mối quan tâm mới, như “Chân ngắn” giờ sẽ cố gắng vùi đầu vào học không còn thời gian nghĩ ngợi lung tung nữa, ngoài giờ trên lớp mình sẽ tranh thủ kiếm tiền bằng kiến thức đã có.

Cuối cùng xin gửi lại “Mắt kém” thông điệp “Chào thân ái và quyết thắng!”. Chừng nào gặp “Chân ngắn” hãy nhớ dẫn người yêu đến cùng nhé! Rất hân hạnh được đón tiếp bạn hiền.

minhhang minhhang

Bạn đến từ : Buôn Ma Thuột

- Similar topics