Lớp 9B Trần Hưng Đạo 2008 - 2009
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chia sẻ cùng Minh Hằng

Go down

Chia sẻ cùng Minh Hằng Empty Chia sẻ cùng Minh Hằng

Bài gửi  minhhang minhhang Wed Mar 04, 2009 1:09 pm

Em lại chậm chân hơn cô ấy - người bạn gái cũ mà anh đã từng rất yêu thương. Và giờ đây chỉ còn trong em những hối tiếc muộn màng....

Thất bại mối tình đầu, em dường như không tin vào bất kì ai nữa! Em quen anh, chỉ để khoả lấp nổi nhớ nhung dành cho người trước... Nhưng có ngờ đâu, sự quan tâm ân cần của anh đã làm em rung động. Và chỉ trong vòng 5 ngày, em đã quên mất hình ảnh người trước mà đến với anh bằng một tình cảm chân thành nhất trên đời...

Thế rồi... những cơn sóng vô tình cuốn trôi anh đi mất! Khi anh đọc được những entry của em... anh đã khóc! Vì những entry đó chỉ toàn viết về anh ta. Anh bảo, sẽ trả em về lại cho người ấy! Em đã giải thích, nhưng anh chẳng nghe, và món quà đầu tiên em dành tặng cho anh... anh đã ném thẳng nó và giỏ rác cuộc đời... Em đã hận anh...

Nhưng rồi lại yêu thương anh tha thiết. Cho đến 1 ngày, em không thể tin được anh. Ngày trước tết, em vội vã chia tay... vì muốn để anh được bình yên không một lời bàn tán nào có thể xen vào đời anh... Vì muốn anh được vui vẻ... Nhưng có ngờ đâu, đó lại là sai lầm của em.

Cứ thế... em để vut mất anh..
Em chần chừ, và từng ngày trôi qua, em đều sống trong hối hận. Em đã khóc nhiều. Mọi người khuyên em nên quay lại và nói với người ấy những tình cảm mà em đã dành cho anh bấy lâu nay... Em đã nghe... Nhưng.. muộn quá rồi!

Cô ấy đã cướp mất anh của em! Em đến sau. Giờ đây em chỉ còn biết khóc, vì hối hận, vì tiếc nuối...
Nhưng giá như anh được hạnh phúc bên người con gái đó... Cô ấy đã gây cho anh nhiều nổi đau.. thế sao anh vẫn bước theo cô ấy? Sao anh không quay nhìn lại... em vẫn ở đây... vẫn chờ mong anh quay về...

Đọc những bài tâm sự anh viết về cô ấy... Em bật khóc! Tại sao lại vô dụng như thế?! Để vụt mất anh... đánh mất anh chỉ vì những suy nghĩ ngớ ngẩn đó...! Để giờ đây.. nhìn anh phải đau khổ... Em chẳng biết làm gì... chỉ im lặng ngắm nhìn anh từ phía xa... Chỉ im lặng... chịu đau khổ cùng anh...

Em luôn nhìn về phía anh... Nhưng trái tim anh... đã đi theo cô ấy...!

Chào Like a Star @ heaven

minhhang minhhang

Bạn đến từ : Buôn Ma Thuột

- Similar topics